Thủy canh Nhờ Các Anh Chị Tư Vấn Quy Trình Thuỷ Canh Xà Lách (lettuce)

Nghianghiem

Nông dân thời @
Các bác cho em hỏi nếu kinh doanh không dùng giá thể sơ dừa vì nó đắt, vậy mình dùng bằng giá thể gì cho rẻ vậy ah. Em cũng đang tích gop kinh nghiệm để kinh doanh mong các bác chỉ giáo

RauThuyCanh

sắp làm Nông dân
Các bác cho em hỏi nếu kinh doanh không dùng giá thể sơ dừa vì nó đắt, vậy mình dùng bằng giá thể gì cho rẻ vậy ah. Em cũng đang tích gop kinh nghiệm để kinh doanh mong các bác chỉ giáo
Mút xốp 30-40k/kg (loại giống tấm lau bảng học sinh) bạn nhé ! tìm trên GG từ khóa: Mút Xốp Thủy canh hoặc tham khảo thêm trong bài viết của trungcmc D.I.Y - Thuỷ Canh Rọ Nhựa, Không Dùng Mùn Dừa. | Vườn rau xanh - Cộng đồng làm vườn cho người Việt

Lieu ny con

Nông dân thời @
Xà lách bạn lót khăn giấy, gieo hạt lên để ngăn mát tủ lạnh, sẽ đc như vậy

Sau đó cấy ra rọ, dưỡng lớn 1 xíu, đưa vào hệ thống hồi lưu.
Khăn giấy ẩm hay khô bạn mà bạm dùng gióng cty nào của VN vạy bạn mình trộ n hạt giống vói mùn trong viên nén xong đẻ ngaqn mát cung k lên mầm nào

bố cu tũn

Nông dân thời @
Mời các ace ghé thăm lại topic và chia vui với thành quả lao động của nhà em ạ.
Cảm ơn và chúc mọi người 1 ngày làm việc hiệu quả.

tamhonda

Nông dân thời @
Mời các ace ghé thăm lại topic và chia vui với thành quả lao động của nhà em ạ.
Cảm ơn và chúc mọi người 1 ngày làm việc hiệu quả.
Đẹp quá, sau 1 năm ngâm cứu bạn dùng giá thể gì rồi?

longlong8800

Nông dân thời @
Dùng viên nén để sx đại trà thì không chịu được giá thành đâu bạn. Dùng mút xốp mình cũng không thấy ở qui mô sx sử dụng
Bạn định thủy canh NTF không giá thể hay có rọ giá thể? Nếu có rọ giá thể thì mình thấy ở Đà Lạt họ ươm hạt thẳng vào rọ giá thể luôn, để dưới hệ thống NTF vừa tránh nắng to vừa tiết kiệm diện tích. Khi cây đủ lớn thì chuyển lên giàn
Rất vui vì có một người đồng hương có hướng sx lớn phục vụ địa phương. Tuần sau về NB nếu tiện mình qua giao lưu nhé! Mình ở gần chợ Rồng
A ở NB ạ, em có thể xin địa chỉ để tham quan vườn thuỷ canh của a được không ạ, e đang cbi làm vườn 500m2 ạ.

nguyenptnmt

Nông rân nghiệp dư
Em mới mua 1 cái TDS trên Lazada , đem đo thử cùng nguồn nước với cái TDS cũ đang xài . Kết quả khác nhau , không bik đâu là đúng ( hoang mang quá :notworthy: )

Jackup

Nông dân thời @
Em mới mua 1 cái TDS trên Lazada , đem đo thử cùng nguồn nước với cái TDS cũ đang xài . Kết quả khác nhau , không bik đâu là đúng ( hoang mang quá :notworthy: )

Bạn mua chai nước muối tiêm, loại 0.5l-1l ở hiệu thuốc, đổ ra cốc rồi đo. Cái nào gần 9000pp hơn thì cái đó đúng hơn.