Rau ăn quả Quá Trình Phát Triển Của Trái Dưa Lưới

Nông Dân Ham Vui

Thích rau sạch
Thành viên BQT
Chào cả nhà!
Để làm mới đam mê trồng dưa của mọi người, cho phép mình mạo muội post một vài hình ảnh sự phát triển của cây dưa từ lúc hạ thổ tới khi thu hoạch. Giống dưa mình chọn là Mật Hoa, 1 trong số những giống thơm ngon hàng đầu của Nông Hữu.

Muốn có trái thì phải có cây trước, cây trước khi hạ thổ:

Cây được 2 tuần

Đây là cây mình sẽ theo dõi, cây được 15 ngày tuổi.

Cây dưa 23 ngày tuổi, hoa cái đã bung

Bùng lên khát khao mãnh liệt

Hạnh phúc thăng hoa, bây giờ mình bắt đầu tính là ngày thứ nhất (ngày 1)

Ngày 3

Ngày 4

Ngày 6

Ngày 7

Ngày 8

Ngày 10

Ngày 12

Ngày 13

Ngày 15

Ngày 17

Ngày 18

Ngày 20

Ngày 23

Ngày 25

Ngày 28

Ngày 30

Ngày 35

Ngày 37

Ngày 40

Thu hoạch nào!!!

Tận hưởng thành quả, mời các bác, xin hết ạ!:Cute Smiley6::Cute Smiley6::Cute Smiley6:

kutit83

Nông dân thích trồng rau
Chào cả nhà!
Để làm mới đam mê trồng dưa của mọi người, cho phép mình mạo muội post một vài hình ảnh sự phát triển của cây dưa từ lúc hạ thổ tới khi thu hoạch. Giống dưa mình chọn là Mật Hoa, 1 trong số những giống thơm ngon hàng đầu của Nông Hữu.

Muốn có trái thì phải có cây trước, cây trước khi hạ thổ:

Cây được 2 tuần

Đây là cây mình sẽ theo dõi, cây được 15 ngày tuổi.

Cây dưa 23 ngày tuổi, hoa cái đã bung

Bùng lên khát khao mãnh liệt

Hạnh phúc thăng hoa, bây giờ mình bắt đầu tính là ngày thứ nhất (ngày 1)

Ngày 3

Ngày 4

Ngày 6

Ngày 7

Ngày 8

Ngày 10

Ngày 12

Ngày 13

Ngày 15

Ngày 17

Ngày 18

Ngày 20

Ngày 23

Ngày 25

Ngày 28

Ngày 30

Ngày 35

Ngày 37

Ngày 40

Thu hoạch nào!!!

Tận hưởng thành quả, mời các bác, xin hết ạ!:Cute Smiley6::Cute Smiley6::Cute Smiley6:

K cần dài dòng đâu a,tặng a c e diễn đàn mỗi ng/trái ăn thử cho biết :cuoi:
P/s hôm qua cafe nghe đồn còn hơn chục trái;mọi ng nhanh tay,nhanh chân lên nha:Cute Smiley16:

Anh-HHT

Nông dân thích trồng rau
Ngon quá, vị của mật hoa so với chu phấn như nhau ko bạn? Mình mới thử ngọc cô, chu phấn, bảo khuê, chưa có cơ hội thử loại này.

Phoenix

Nông dân thích trồng rau
Đúng là "Đời khổ..."! Quả dưa lưới ngon quá mình có động lực để mà khổ rồi đây. Bác Nông Dân Ham Vui cho xin công thức tưới với nhé (mình dùng dung dịch thủy canh A B C của bác sâu).

Nông Dân Ham Vui

Thích rau sạch
Thành viên BQT
Dear các bác, em xài CT từ Hydrobuddy, trong đó có CT từ đại học Florida và Douglas Peckenpaugh cho dưa lưới. Vì phân mỗi nơi mỗi khác nhau (độ tinh khiết, ngậm nước...) nên em không post CT với con số cụ thể được. Các bác có thể tham khảo CT chuẩn có trong phần mềm. Cách sử dụng phần mềm đã có topic hướng dẫn.

lsbanmaixanh

Nông dân thời @
Dear các bác, em xài CT từ Hydrobuddy, trong đó có CT từ đại học Florida và Douglas Peckenpaugh cho dưa lưới. Vì phân mỗi nơi mỗi khác nhau (độ tinh khiết, ngậm nước...) nên em không post CT với con số cụ thể được. Các bác có thể tham khảo CT chuẩn có trong phần mềm. Cách sử dụng phần mềm đã có topic hướng dẫn.
Bác Nông Dân Ham Vui còn hạt giống này không share em ít chứ chỗ em hỏi mấy nơi rồi họ không có bán. Em cảm ơn bác nhé

Chỉnh sửa cuối: