Thủy canh Sử Dụng Chương Trình Hydrobuddy Tính Khối Lượng Phân Để Pha Ddtc

bố cu tũn

Nông dân thời @
Xin chào anh Tường Kha.
Em gặp rắc rối về thành phần của Canxi nitrat.
Em mua Canxium nitrat của Haifa thì theo như webside của Cty cổ phần Bảo vệ thực vật sài gòn thì đây là Ca(NO3)2 không ngậm nước. Có thành phần như sau.

Và em định dùng Canxium nitrat của công ty phú định và tra trên webside công ty thì thấy cùng thành phần như HaiFa nhưng tại sao họ lại nói đây là Ca(NO3)2 . 4 H2O
Các sản phẩm của Haifa đều rất tinh khiết và thông tin sản phẩm ghi trên bao bì là chính xác đấy bạn. Nhiều sản phẩm của Phú Định cũng được nhập từ nước ngoài, mình có dùng một số loại rồi, thấy đều rất tốt đấy.

Traurau

Ninh Rau Sạch
EC = 1.1 mS/cm nghĩa là nồng độ dung dịch sau khi pha ra. 01 EC = 500 - 650 ppm.
ai cho em hỏi cách tính EC

Anh-HHT

Nông dân thích trồng rau
Xin chào cả nhà VRX, tôi đang tập pha ddtc theo hướng dẫn của bạn tuongkha, đi mua được gần hết hóa chất tại CH Bách Khoa, tuy nhiên họ lại hết hàng chelate Fe. Vậy xin hỏi có ai biết nơi nào khác bán hóa chất này không? Cảm ơn.

BINHBK

Nông dân thời @
Xin chào cả nhà VRX, tôi đang tập pha ddtc theo hướng dẫn của bạn tuongkha, đi mua được gần hết hóa chất tại CH Bách Khoa, tuy nhiên họ lại hết hàng chelate Fe. Vậy xin hỏi có ai biết nơi nào khác bán hóa chất này không? Cảm ơn.
Kiot 11B bên cạnh có bán chelate Fe ấn độ nhưng giá hơi cao. Bạn có thể chạy qua nongtrangxanh.net bên Dương Bá Trạc quận 8 mua lẻ 130k/kg. Hoặc muốn rẻ hơn mua nguyên bao tầm 95-100k/kg

Anh-HHT

Nông dân thích trồng rau
Kiot 11B bên cạnh có bán chelate Fe ấn độ nhưng giá hơi cao. Bạn có thể chạy qua nongtrangxanh.net bên Dương Bá Trạc quận 8 mua lẻ 130k/kg. Hoặc muốn rẻ hơn mua nguyên bao tầm 95-100k/kg
Cám ơn bạn, đọc tin trễ quá. Mình đi mua FeSO4 và NaEDTA về pha rồi. Cám ơn lần nữa về thông tin giá. Vì trên mạng thấy có chỗ bán lẻ chelate Ấn độ 300k/01kg lận.

rangthoct

Nông dân thời @
:somot::somot::somot:
Mít đã cập nhật giao diện tiếng Việt cho app. Mọi người vào xem và cho ý kiến nhé. AgriToolbox > Thủy canh

Anh Mít cho em hỏi, trong phần mềm của anh, dung dịch pha cuối cùng (100L) là dung dịch gốc cần pha loãng 100X khi xài trên hệ thống hay là dung dịch cuối cùng mình xài luôn vậy? Cảm ơn anh đã cập nhật giao diện tiếng Việt nhé :somot:

rmitoday

Nông dân thích trồng rau
:somot::somot::somot:
Anh Mít cho em hỏi, trong phần mềm của anh, dung dịch pha cuối cùng (100L) là dung dịch gốc cần pha loãng 100X khi xài trên hệ thống hay là dung dịch cuối cùng mình xài luôn vậy? Cảm ơn anh đã cập nhật giao diện tiếng Việt nhé :somot:

Nếu khi tính toán bạn chọn mục: Đậm đặc A + B, thì dung dịch cần pha loãng với số lần bạn chọn kế bên (100x). Còn nếu chọn Pha trực tiếp thì là dung dịch xài luôn. Tuy nhiên Pha trực tiếp chỉ sử dụng khi bạn tính với số thể tích rất lớn vì các nguyên tố vi lượng dùng rất nên với dung dịch có thể tích bé rất là khó cân đo khi pha.

Hưu Dac

Nông dân thời @
Vì sao mình tải chương trình hydrobuddy theo hướng dẫn của Tường Kha không được nhỉ?

rstcnhontrach

Nông dân thời @
Anh Kha ơi cho e hỏi, sao Hydrobuddy của D.F lại tính khác với bên Nông học( cong thuc rau an la nhiệt đới của D.P)

Khác nhau ở Ca(NO3)2 và KNO3 và KH2PO4. Với lại nếu bỏ K2SO4 zô thì nghiệm âm bên nông học và bên HB thì giá trị 0( phần này e có đọc của chú Sâu rồi nhưng k nhớ khúc nào).
Còn cthức của H.Resh thì software H.B thì lun yêu cầu gốc amoni hic. Nhờ anh Kha hướng dẫn thêm! Cảm ơn anh

Chỉnh sửa cuối:

Nongdan8x

Nông dân thời @
Chào cả nhà.
M ng cho e hỏi các công thức mình đang dùng như m ng nói thì lấy công thức ở đâu vậy. có link web hay nguồn nào để lấy về ko.

Em cảm ơn