So you Sy 001-bim Bim Bim

Anh pham

Nông dân thích trồng rau
Mánh thuỷ canh hữu cơ mùa mưa, đỡ mất công tưới nước hay phân bón gì hết, mấy em chỉ uống toàn nước mưa vẫn lớn ào ào. À e có cho thêm tí dịch trùn cho nó hữu cơ xíu :wink:. Vườn em hơi thiệt thòi là nắng trực tiếp có 3h/ngày nên rau lớn hơi chậm. Chuẩn bị cuối tuần thu hoạch xà lách và rau muống tập 2 :nhodai:

Thảm rau đẹp thật :inlove:

Bim Bim Bim

Nông dân thích trồng rau
[DOUBLEPOST=1429231748][/DOUBLEPOST]
Của em hiện tại vẫn 1400 vì em trồng vào thùng luôn. Không làm nắp. hhiện nó vàng mấy cái lá ở dưới rồi.
[DOUBLEPOST=1429178332,1429177633][/DOUBLEPOST]Hjhj cho em hỏi ngu tí. Tại em cũng hong hiểu cái chỗ này ạ. Hihi khi pha dung dịch ban đầu rồi cây hút nước đi để lớn . thì mất đi một phần dung dịch. Khi đó dù mình có thêm nước hay không thì phần chất dinh dưỡng vẫn còn bao nhiêu đó trong thùng. vậy nếu có thêm nước vào thì phần chất cũng còn bao nhiêu đó trong thùng thì khác không cho nước chỗ mình làm loãng ra nhưng rễ cây vẫn cứ ở trong thùng đó. Nó vẫn hút phần còn lại của dung dịcch mà anh. Vậy khác nhau giữa thêm và không thêm là gì. Anh chỉ em với. Thật thì em đang ngu cái chỗ này. Dang tìm trên mạng mà tìm hong ra. Thấy nổii lên cái bài của anh trong vrx cái mừng hết lớn luôn đó. Anh giải thích dùm cho em thông với. Hihi
Mình nghĩ thế này: mình thêm nước vào để nồng độ phân giảm từ từ và cây cũng có thời gian để chuyển hóa các chất dinh dưỡng đã hút. Chứ nồng độ phân còn cao nếu ko cách ly ra nước sạch vài ngày hoặc giảm nồng độ mà hái rau ăn ngay khác nào ăn phân :wink:
Chú sâurau ơi vào giải thích cho bạn này dùm con cái :wink:

Chỉnh sửa cuối:

maikhanh

Nông dân thích trồng rau
Anh Bim Bim Bim sau khi em hỏi xong trong bài của anh. Cái em ngồi em đọc tất cả mấy bài mà em biết thì em ngộ ra luôn rồi ạ. Hjhj . Tự em cũng bó tay với em. Tự nhiên cái đi hỏi cái vấn đề nó vốn dĩ như vậy. Hjhj Chúc anh buổi sáng vui vẻ.

phongtandem

Nông dân thích trồng rau
[DOUBLEPOST=1429231748][/DOUBLEPOST]
Mình nghĩ thế này: mình thêm nước vào để nồng độ phân giảm từ từ và cây cũng có thời gian để chuyển hóa các chất dinh dưỡng đã hút. Chứ nồng độ phân còn cao nếu ko cách ly ra nước sạch vài ngày hoặc giảm nồng độ mà hái rau ăn ngay khác nào ăn phân :wink:
Chưa hiểu. Giải thích tiếp đi. Kêu cứu cái giề. :Cute Smiley56:

Bim Bim Bim

Nông dân thích trồng rau
khong có lon bia hay xị rượu nữa hả bác Bim. Ăn cơm mà ăn rau sống chán lắm , cứ làm vài lon bia, hết mồi làm bát cơm với canh là xong, ngon :somot:
Đang cai bác ợ. Rượu bia gấu nó bỏ hết vào tủ khóa lại rồi :Cute Smiley23: