So you Sy 011- Samsam8283

samsam8283

Nông dân thích trồng rau
Kim của cái cân lạ lạ à nha:)
Haha bác Sâu tinh mắt quá, cái cân bị thằng nhóc phá bể kính, bẻ gãy kim(nhìn kĩ sẽ ko thấy kính đâu bác) nên bà ngoại lấy cái lon bia cắt ra nối vào đó bác =)), rứa mà nó có tha đâu cứ bẻ tới bẻ lui hoài à. Tuy nhiên vẫn chạy tốt và còn niềm chì hẵn hoi :Big Grin:

Nấm Mối

Nông dân thích trồng rau
Mấy hôm nay mưa nhác ko lên vườn, hôm nay cây con đã lên lá thật hết rồi, bắt tay trồng thôi....:lele:

Thùng 1: cải thìa, cải bó xôi, đậu đũa, dưa leo

Thùng 2: cải ngọt, tần ô, dưa leo, dưa hấu

Thùng 3: rau muống, khổ qua ấn độ, dưa (ko nhớ là dưa già nữa =)))

Thùng 4: dưa hấu, măng tây, củ cải đỏ

Thùng 5: xà lách, tần ô, bí ngồi

Giờ lại tiếp tục chờ các em lớn rồi làm giàn cho các em leo:happily:
chị sam cho em hỏi hạt măng tây chị mua ở đâu vậy ? em muốn trồng 2,3 cây thôi mà tìm hoài ko có hạt hay cây con. có một chỗ ở sài gòn bán cây măng tây giống có 5k một cây mà họ là công ty và chỉ bán số lượng lớn hàng ngàn cây thôi :(( chị chỉ cho em hoặc nếu chị còn thì cho em mấy hạt.
em cảm ơn chị trước . =))
[DOUBLEPOST=1434560950,1434559890][/DOUBLEPOST]
Cập nhật vườn 2m2 :Cute Smiley81:
Rau muống đợt 2 èo uột quá. Khổ qua Ấn chuẩn bị có trái mà sợ ong chích quá:happily:

Dưa leo XY khó chịu quá, ra trái mãi ko thấy lớn :wow:

Bí ngồi toàn bông đực, chán quạ :devil:

Đậu đũa, đậu rồng đang có bông nhưng đã có sấu hiệu của rầy :khoc:

Củ cải đỏ bị rầy ăn thấy ớn, dưa hấu mua nhằm giống lè hạt hay sao mà tệ quá, cả tháng mới đc chừng này:Cute Smiley70:

PS: noái chung là buồn nhiều hơn vui :Cute Smiley49:
chị ơi, chị trồng quá nhiều cây trong một thùng như vậy sẽ khiến các cây lây sâu rầy từ nhau, cây nhiều nếu chị bón phân ko đủ chúng sẽ chậm lớn, có quả nhưng chậm phát triển.

ranmaager

Nông dân thích trồng rau
Tìm cách cho ng nhà tăng áp cao gòi cho ún để hạ xún nè samsam8283 :)
ở Huế sẵn mắm rò, mắm ruốc, cà muối cứ quất tới là lên vèo vèo =))
lúc trước Mummy mình cũng huyết áp thấp, lượng đường thấp mà theo tuổi tác nó xoay chiều thành cao :wow: