So you Sy 011- Samsam8283

samsam8283

Nông dân thích trồng rau
chị sam cho em hỏi hạt măng tây chị mua ở đâu vậy ? em muốn trồng 2,3 cây thôi mà tìm hoài ko có hạt hay cây con. có một chỗ ở sài gòn bán cây măng tây giống có 5k một cây mà họ là công ty và chỉ bán số lượng lớn hàng ngàn cây thôi :(( chị chỉ cho em hoặc nếu chị còn thì cho em mấy hạt.
em cảm ơn chị trước . =))
[DOUBLEPOST=1434560950,1434559890][/DOUBLEPOST]
chị ơi, chị trồng quá nhiều cây trong một thùng như vậy sẽ khiến các cây lây sâu rầy từ nhau, cây nhiều nếu chị bón phân ko đủ chúng sẽ chậm lớn, có quả nhưng chậm phát triển.
Hạt măng tây mình mua ở siêu thị bigC, mình trồng hết rồi bạn ơi. Ko biết để giống nó ra làm sao để thử nhỉ.
Mấy cây trồng dày đoa là thi vườn 2m2 đó bạn. Chỉ có 2m2 nên tham lam vậy đoab=))

samsam8283

Nông dân thích trồng rau
ở Huế sẵn mắm rò, mắm ruốc, cà muối cứ quất tới là lên vèo vèo =))
lúc trước Mummy mình cũng huyết áp thấp, lượng đường thấp mà theo tuổi tác nó xoay chiều thành cao :wow:
Được bệnh này thì nó mất bệnh kia ran ơi, ăm mắm cay thì đau bao tử, mặn quá thì hại thận...

Nấm Mối

Nông dân thích trồng rau
Hạt măng tây mình mua ở siêu thị bigC, mình trồng hết rồi bạn ơi. Ko biết để giống nó ra làm sao để thử nhỉ.
Mấy cây trồng dày đoa là thi vườn 2m2 đó bạn. Chỉ có 2m2 nên tham lam vậy đoab=))
dạ vâng, gần nhà em ko có big C tìm chỗ khác và hỏi các anh chị trong đây thử, em thích cây này lắm. cây nó cao dưới một m nên có thể trồng chậu và trồng 5 tháng là có thu hoạch .
mà chị cho em hỏi là chị có thu hoạch măng tây chưa ? chị chăm nó thế nào ?
em cảm ơn chị

samsam8283

Nông dân thích trồng rau
dạ vâng, gần nhà em ko có big C tìm chỗ khác và hỏi các anh chị trong đây thử, em thích cây này lắm. cây nó cao dưới một m nên có thể trồng chậu và trồng 5 tháng là có thu hoạch .
mà chị cho em hỏi là chị có thu hoạch măng tây chưa ? chị chăm nó thế nào ?
em cảm ơn chị
Để lúc nào đi xem có mình mua giúp cho. Mình chưa thu hoạch lần nào vì thấy măng còn nhỏ với lại đc ít nữa. Mình cũng trồng và tưới bình thươnhf như những cây khác thôi vì cũng trồng lần đầu bạn à. Dự là sẽ trồng ra đất thử xem sao. Cây này trồng cảnh cũng rất đẹp

Nấm Mối

Nông dân thích trồng rau
Để lúc nào đi xem có mình mua giúp cho. Mình chưa thu hoạch lần nào vì thấy măng còn nhỏ với lại đc ít nữa. Mình cũng trồng và tưới bình thươnhf như những cây khác thôi vì cũng trồng lần đầu bạn à. Dự là sẽ trồng ra đất thử xem sao. Cây này trồng cảnh cũng rất đẹp
dạ nếu được chị mua giúp em, khoảng 200 hạt, vì cây này ko chiếm nhiều diện tích và cũng dễ trồng nên em muốn mua nhiều để chia sẻ cho các anh chị. khi nào có hạt giống chị nhắn tin cho em vào số này 0164 88 77 540 em sẽ gọi lại để chị đỡ tốn cước. em cảm ơn chị rất nhiều :wink:
à, măng tây có ít chị cũng thu hoạch nha chị, nó cụng giống măng nhà, lỡ để già sẽ ko ngon nữa. nếu chị thiếu đất trồng thì thử làm theo cách của bác sâu rau là dùng bình 5lit treo lên trồng rau. như vậy sẽ thêm được kha khá rau đó chị :Big Grin:

triduc1981

Nông dân thích trồng rau
dạ nếu được chị mua giúp em, khoảng 200 hạt, vì cây này ko chiếm nhiều diện tích và cũng dễ trồng nên em muốn mua nhiều để chia sẻ cho các anh chị. khi nào có hạt giống chị nhắn tin cho em vào số này 0164 88 77 540 em sẽ gọi lại để chị đỡ tốn cước. em cảm ơn chị rất nhiều :wink:
à, măng tây có ít chị cũng thu hoạch nha chị, nó cụng giống măng nhà, lỡ để già sẽ ko ngon nữa. nếu chị thiếu đất trồng thì thử làm theo cách của bác sâu rau là dùng bình 5lit treo lên trồng rau. như vậy sẽ thêm được kha khá rau đó chị :Big Grin:
Măng tây không dễ trồng nghe chi Nấm,phải có khỏang cách 60-80cm nhé để măng nó chui lên,đất phải lên luống,trồng nhà thu hoạch chắc vài cọng không đủ ăn,còn trồng bình 5l thì lấy lá cúng ngày rằm:happily::happily::happily:

Last edited by a moderator:

Văn Minh

Nông dân lười
Sao cái gì Nấm Mối cũng thích vậy? Có sức chiến không?:wink:

kutit83

Nông dân thích trồng rau
ở Huế sẵn mắm rò, mắm ruốc, cà muối cứ quất tới là lên vèo vèo =))
lúc trước Mummy mình cũng huyết áp thấp, lượng đường thấp mà theo tuổi tác nó xoay chiều thành cao :wow:
Quất tỏi đen cho cân bằng ranmaager ơi
P/s cuối tháng tớ ra Đn chắc có ghé Hội An,cần giống j để hôm off tớ xin mang ra cho nhé

Nấm Mối

Nông dân thích trồng rau
Sao cái gì Nấm Mối cũng thích vậy? Có sức chiến không?:wink:
em mới có 25 tuổi mà anh, chiến thì dư sức luôn ạ.
chỉ sợ hơm có đất cắm cờ thui =))
em cũng mới vừa soạn hạt cho anh xong. bảo đảm số hạt này đủ cho anh chiến một thời gian ko ngắn đâu nha :Big Grin:
[DOUBLEPOST=1434632377,1434631918][/DOUBLEPOST]
Măng tây không dễ trồng nghe chi Nấm,phải có khỏang cách 60-80cm nhé để măng nó chui lên,đất phải lên luống,trồng nhà thu hoạch chắc vài cọng không đủ ăn,còn trồng bình 5l thì lấy lá cúng ngày rằm:happily::happily::happily:
nấm chua trồng nên ko rõ lắm, kệ khó mình cũng chơi luôn. =))=))=))
mấy lần đi ăn món tây, trong cái dĩa vừa to, vừa trắng vừa sáng bóng có đúng 3 cọng măng tây , chén nước chấm và một ít rau khác ( salad) nên nấm nghĩ mình trồng vài cây lâu lâu thu hoạch được chục cọng măng cũng là may mắn rồi bạn ui. :Big Grin::Big Grin:
mấy bác nhà nông chính cống đôi khi cũng bị mất trắng mà :Cool:

triduc1981

Nông dân thích trồng rau
em mới có 25 tuổi mà anh, chiến thì dư sức luôn ạ.
chỉ sợ hơm có đất cắm cờ thui =))
em cũng mới vừa soạn hạt cho anh xong. bảo đảm số hạt này đủ cho anh chiến một thời gian ko ngắn đâu nha :Big Grin:
[DOUBLEPOST=1434632377,1434631918][/DOUBLEPOST]
nấm chua trồng nên ko rõ lắm, kệ khó mình cũng chơi luôn. =))=))=))
mấy lần đi ăn món tây, trong cái dĩa vừa to, vừa trắng vừa sáng bóng có đúng 3 cọng măng tây , chén nước chấm và một ít rau khác ( salad) nên nấm nghĩ mình trồng vài cây lâu lâu thu hoạch được chục cọng măng cũng là may mắn rồi bạn ui. :Big Grin::Big Grin:
mấy bác nhà nông chính cống đôi khi cũng bị mất trắng mà :Cool:
Đó mới gọi là nông dân thùng xốp,có người còn trồng chuối,ngô trong thùng xốp,dân chơi ko sợ mưa rơi hả Nấm,đáng khen tinh thần ham thich trồng cây .hihi:Cute Smiley7: