So you Sy 012- Thaopham

thao pham

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Chú sâurau oi chỗ này nhà con hơi ít nắng, con đang tính đưa hết mấy giàn này lên trên mái trên nhưng mỗi tội lối lên xuống hơi khó khăn, nếu đưa được lên con phải nhờ chú vụ tưới tự động chú ạ:wink::wink:
[DOUBLEPOST=1427355226][/DOUBLEPOST]
yên tâm đi thao pham sẽ có giải hết mà, biết đâu lượm được cái giải nhất...
...từ dưới lên: giải này sẽ có quà lớn hơn giải đặc biệt đó
mình thì luôn GATO cái giàn :notworthy:
Ran ơi, không hiểu sao cây mình trồng hay bị nhũn gốc rồi chết, mình đang tính phơi kho hết đất đấy

ranmaager

Nông dân thích trồng rau
Chú sâurau oi chỗ này nhà con hơi ít nắng, con đang tính đưa hết mấy giàn này lên trên mái trên nhưng mỗi tội lối lên xuống hơi khó khăn, nếu đưa được lên con phải nhờ chú vụ tưới tự động chú ạ:wink::wink:
[DOUBLEPOST=1427355226][/DOUBLEPOST]
Ran ơi, không hiểu sao cây mình trồng hay bị nhũn gốc rồi chết, mình đang tính phơi kho hết đất đấy
giống đất mình đấy, trồng cà chua thì héo xanh, hoa hướng dương là thối gốc
mình mua vôi bột về trộn vào, tưới ẩm vài hôm rồi đem ra phơi nắng thật lâu
thấy cà chua cũng được vài trái rồi, hy vọng ko bị tèo cả vườn như năm ngoái, nếu đợt này mà bị nữa chắc mình xài thử Cloramin B khử trùng luôn

ah, mình thấy mọi người có xài nấm Trico hay sao í nhưng vì mình ko mua được nên ko để ý lắm

thao pham

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Mình cảm ơn ranmaager nhiều, mình đang tìm mua nấm Trico, tại mấy hôm nay bận quá và lại đang tính đưa hết lên mái trên, dự định là chủ nhật cả nhà cùng làm Ran à, lần này phải vất vả rồi :lele:

canhconho

Nông dân nửa mùa
Thành viên BQT
1. Nick: thaopham
2. Địa phương: Tân phú - Tp.hcm
3. Mô tả vuờn (có thể kèm hình chụp sơ phác)
4. Tổng diện tích: ...Rộng : 1m1, Dài 1m4
Tất cả tài sản cá nhân của em được chừng này cả nhà ạ. Dự tính trồng đậu cove, dưa leo, mướp đắng, mồng tơi còn kệ 03 tầng thì trồng xà lách, rau muống, và rau mầm.
Xin cả nhà cho ý kiến ạ ( hì hì em hơi tham lam một tý :lele:)
thao pham cho mình hỏi kích thước của cái kệ này bạn làm cao bao nhiêu thế. Chi phí làm khoảng bao nhiêu vậy bạn?
Cám ơn bạn trước.

thao pham

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Bạn canhconho ơi, cái kệ này 03 tầng và mỗi tầng mình có thể để được 03 chậu ( chậu kích thước 40cm x 40cm) cao khoảng 1,2m . Giá thì tùy theo bạn mua loại V lỗ nào, của mình thì hết khoảng 250.000, mình chủ yếu trồng rau mầm và rau muống, dạo gần đây trồng thêm được rau xà lách. Mình dùng mấy chậu này tiện một cái là dễ di chuyển, rất nhẹ. Bất tiện là chứa được ít đất :wink::wink:

thao pham

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT

[DOUBLEPOST=1429673238][/DOUBLEPOST]Kệ 03 tầng
Tầng 01 là 03 chậu rau muống chân dài ạ
Tầng 02là Ngót Nhật, Dấp cá, và rau muống

Tầng 03 là 03 chậu rau mầm

[DOUBLEPOST=1429673394,1429673075][/DOUBLEPOST]Khổ qua rừng vì không có giàn, em trồng ban công để gọi là có chút cây xanh, lâu lâu cũng được tô canh lá khổ qua, giờ cũng đang ra hoa rồi ạ, nhìn dưới đường lên trông cũng đẹp =))=))=))

[DOUBLEPOST=1429673590][/DOUBLEPOST]Rau mầm nhà em trồng thì cứ ăn lai rai 04 ngày lại có hai khay ăn, rau muống thì cũng thu hoạch được 2 - 3 lần rồi, vì tội vườn nhỏ tay nghề non và tội lười nên không chụp hình được thường xuyên, mong cả nhà mình thông cảm ạ :angel::angel::angel:

thao pham

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Em vườn nhỏ, nên thôi phạm quy mất rồi, mong ban tổ chức cứ cho em up cây rau quanh nhà em vào đây đi ạ :Cute Smiley62::Cute Smiley62:

Chùm ngây ai cho em gốc mà đã lên vậy anh Nông Dân Ham Vui ơi, Nhìn thích quá :Cute Smiley45:
[DOUBLEPOST=1429674075][/DOUBLEPOST]Rau má và dấp cá với cây Bồ Công Anh em mới đánh ra trồng, ưu tiên vào chỗ ít nắng nhất , Mồng tơi đã bắt đầu lên lá thật , Một ít rau thơm gia vị. Công nhận rau mình trồng thơm lắm lắm :Big Grin::Big Grin:

[DOUBLEPOST=1429674214,1429673843][/DOUBLEPOST]Rau Ngót nhật cũng cho thu hoạch lai rai :smile::smile:

[DOUBLEPOST=1429674298][/DOUBLEPOST]Rau lang của anh Nông Dân Ham Vui cho, giờ đã lên từng này rồi :)

[DOUBLEPOST=1429674561][/DOUBLEPOST]
Lá khổ qua nấu canh đc hả thao pham ?
Dạ em vẫn hái nấu canh tôm thịt ăn thường xuyên ạ :happily: