So you Sy 018- Chuottrang

chuottrang

Nông dân thích trồng rau
Ui da đã gần qua hai ngày rùi mà mãi tối nay minh mới cặm cụi làm chỗ để gieo hạt. Đây là hình ảnh:

Thùng bên trên mình gieo hạt rau dền, thùng dưới mình chưa gieo gì vì thùng đó bị dò đáy.

Còn 2 bình này một bình mình trồng cà chua còn một bình mình trồng cà pháo.
Tạm thời vườn mình như vậy,mình sẽ tiếp tục cập nhập sau.

chuottrang

Nông dân thích trồng rau
Hix, chiều nay về trèo lên sân thượng kiểm tra 2 bình 5 lít mà thấy nóng kiểu này ko ổn rùi (đã bọc nilong đen), sáng mai phải đi tìm mua miếng cách nhiệt về mới ổn được.

minhdang_AG

A little is better than more
Thành viên BQT
:ooh: Sau 5 ngày vẫn chưa thấy em dền nào nhúc nhích cả, chỉ có rau cải là có tiến triển.
Đây là giá mình mới dỡ

90g đỗ được 600g giá.
chuottrang ui! Chỉ MĐ bí kíp làm giá của bạn với. MĐ thất bại với lần làm giá đầu tiên rùi! Rễ mọc ngang nhiều, một ít giá bị hồng tím ở phần đầu.:Cute Smiley62:

TTMHanoi

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
chuottrang ui! Chỉ MĐ bí kíp làm giá của bạn với. MĐ thất bại với lần làm giá đầu tiên rùi! Rễ mọc ngang nhiều, một ít giá bị hồng tím ở phần đầu.:Cute Smiley62:
Chị lanh chanh tí: MĐ ơi, giá bị hồng tím ở đầu là do lọt ánh sáng vào đó. MĐ có tò mò không:wink:, có hay mở ra xem không?
Rễ ngang là thế nào nhỉ, chị chưa hiểu lắm. Mà MĐ có đè vật gì nặng lên giá không? Chị chơi hẳn 5 lon bia lên trên, giá lần nào làm ra cũng mập, lần này thì chưa biết vì mới ủ được 1 ngày.
À quên, MĐ làm giá bằng máy chạy tự động hay máy chạy cơm? Cách làm của chị là máy chạy cơm nhé.

minhdang_AG

A little is better than more
Thành viên BQT
Chị lanh chanh tí: MĐ ơi, giá bị hồng tím ở đầu là do lọt ánh sáng vào đó. MĐ có tò mò không:wink:, có hay mở ra xem không?
Rễ ngang là thế nào nhỉ, chị chưa hiểu lắm. Mà MĐ có đè vật gì nặng lên giá không? Chị chơi hẳn 5 lon bia lên trên, giá lần nào làm ra cũng mập, lần này thì chưa biết vì mới ủ được 1 ngày.
À quên, MĐ làm giá bằng máy chạy tự động hay máy chạy cơm? Cách làm của chị là máy chạy cơm nhé.
Ko biết em có tò mò không mà một ngày xem nó cỡ 2-3 lần, còn chụp ảnh đánh đèn flash ào ào nữa chứ! Em chỉ để miếng khăn dày ở trên thôi. Cái ống làm giá em có chụp bên vườn nhà em đó chị! Ý em nói mọc rễ ngang là nó mọc nhiều rễ con đó chị, ảnh nó nè chị! Để lần sau em phục thù sẽ bắt chước cho nó bị ngũ hành bia đè lên giống chị nhé!

PS: chuottrang cho mình chèn ké ảnh vô nhà chuột nhé! =))