So you Sy 026 - Mt.tía Tô

mt.tía tô

Nông dân thích trồng rau
Bùa là ddtc của bác sâu, thấy mọi người thường trồng chậu DS6, MĐ đu theo cây cà chua trồng trong bình 5l của cherry tomato xem sao!=))
A trồng đi rồi post kinh nghiệm e học tập nhé
[DOUBLEPOST=1426484995][/DOUBLEPOST]
Tớ cũng trồng trong bình 5l đang ra lứa quả 2 nhung lười tưới nên ko được nhiều quả lắm.
Bạn chuottrang có tưới bằng đ thủy canh ko hay chỉ trồng thổ canh thôi

minhdang_AG

A little is better than more
Thành viên BQT

mt.tía tô

Nông dân thích trồng rau
Tình hình là ngâm, ủ mồng tơi 2 tuần rồi ko thấy động tĩnh gì, cộng thêm với mấy cây cải gieo chỗ lên chỗ ko, nay e quyết định qua chợ bưởi mua cây mồng tơi về trồng. Định vậy thôi mà qua thấy người ta bán cả rau muống nhìn tươi tốt quá e cầm lòng ko nổi mua luôn 2 mớ về trồng. Trưa nay tranh thủ về trồng luôn. Cập nhật tí vườn cho nó nổi 1 tí nào
Bí ngô siêu đọt và đậu đũa đã nảy mầm, đậu co ve chưa thấy gì, ko biết có tèo ko

Trống xem mồng tơi, rau muống vào thùng đã gieo hạt cải, lên dc rất ít, chắc do bàn tay đen quá

Thùng này chỉ xen mồng tơi, tỉ lệ cải nảy mầm ở thùng cao nhất của e đây

Thùng này thì chả thấy cây nào nên e trồng rau muống vào rồi

Dưa leo xuân yến bắt đầu ra lá thật và đậu bắp

Su su leo lên lan can tầng 3, thiếu chất mà cũng bày đặt sinh đôi sinh 3, nhà e đã ăn dc 6 quả rồi mà e toàn quên chụp ảnh

Toàn cảnh

E có ăn gian 1 tí (mua cây con mồng tơi, rau muống về trồng) nên phần sản phẩm ăn gian này e xin ko dám tính vào vườn 2m2, chỉ hy vong nó xanh dc cái vườn cho e có tí sản phẩm và có động lực thoát cảnh bàn tay đen =))

mt.tía tô

Nông dân thích trồng rau
Đúng là bàn tay e đen quá, mua rau muống về trồng vậy mà hôm qua lên xem thấy héo queo hết rồi. Tình hình là chắc e lại phải ngâm hạt trồng lại thôi :caution:. E vừa mới phát hiện ra cách trồng mầm rau muống hay hay

Trồng trong hộp nhựa nên ko thu hút con dãn nó bay đến

tulamgiado

Nông dân thích trồng rau
Cái hộp nhựa này có đục lỗ ở dưới đáy không mt.tía tô ?

Đúng là bàn tay e đen quá, mua rau muống về trồng vậy mà hôm qua lên xem thấy héo queo hết rồi. Tình hình là chắc e lại phải ngâm hạt trồng lại thôi :caution:. E vừa mới phát hiện ra cách trồng mầm rau muống hay hay

Trồng trong hộp nhựa nên ko thu hút con dãn nó bay đến

mt.tía tô

Nông dân thích trồng rau
Cái hộp nhựa này có đục lỗ ở dưới đáy không mt.tía tô ?
E ko, hộp đựng thức ăn đấy a. E ngâm ủ hạt rồi cho vào hộp. Cho 1 ít nc ở dưới. Buổi tối thì thay nước cũ ra, cho nước mới vào. Tại mọi lần e làm có nhiều con dãn nó bay vào nhà đậu ở hạt nhiều lắm. Sợ ô xã kêu nên e cho thử vào hộp xem thế nào. Thấy ổn ạ.

tulamgiado

Nông dân thích trồng rau
Ui, phát kiến của em vận dụng vào làm rau mầm muống thì tuyệt, vừa tiện lợi lại vừa sạch sẽ chẳng cần giá thể gì nũa cả. Cám ơn em !

E ko, hộp đựng thức ăn đấy a. E ngâm ủ hạt rồi cho vào hộp. Cho 1 ít nc ở dưới. Buổi tối thì thay nước cũ ra, cho nước mới vào. Tại mọi lần e làm có nhiều con dãn nó bay vào nhà đậu ở hạt nhiều lắm. Sợ ô xã kêu nên e cho thử vào hộp xem thế nào. Thấy ổn ạ.