So you Sy 029 - 99ili99

hongscb

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Chị Hồng ơi, e chưa ăn loại trắng, nhưng mà ăn non 1 tẹo (cùi dầy, ruột ít, hạt mềm), hái cái vào nấu luôn thì loại nào cũng ngon ngọt chị ạ. Và nếu ăn ở nhà thì luộc cả quả, hoặc hấp cả quả, khi ăn thì cắt chéo ra, cầm tay xúc muối vừng hoặc kho quẹt thì khà khà :nhodai:
[DOUBLEPOST=1431680516,1431680122][/DOUBLEPOST]
Chuẩn luôn chị ơi, nhưng phần thì 2m thôi chứ cộng thêm khu khác thì vấn chưa hợp lý vì có lúc rau nhiều quá, đủ ăn nhà em thôi chứ đủ 2 bên bố mẹ thì phải cân đối lại :wink:
nghe em tả thôi chị thấy ngon quá ,phải trồng mới được.:nhodai:

kutit83

Nông dân thích trồng rau
tiếp tục thu hoạch nào
Ngày 12.5 thu hoạch được 550gr mồng tơi ạ

Ngày 13.5 thu hoạch 900gr lặc lè và đậu đũa , 6 qủa lặc lè và 1 bó đậu mới đc có 900gr ---> Lặc lè không phải đối thủ của dưa XY rồi kutit83 ơi :(. Hay là giờ bỏ rau muống sang trồng XY nhỉ, liệu 1 tháng có thu hoạch quả nào không papillon, chị TTMHanoi ?

Xuân Yến nhà mình h cây hơi cằn rồi,khoảng 15 ngày nữa là nhổ rồi:)

drdudu

Nông dân thích trồng rau
Lặc lày nhà Việt giống tốt quá, còn hạt hay cây con không Việt ui.

99ili99

Nông dân thích trồng rau
Lặc lày nhà Việt giống tốt quá, còn hạt hay cây con không Việt ui.
Không còn anh ạ, để em về trong xóm xin xem tn, có thì hôm off e mang cho a nhé! Vườn nhiều quả vì em trồng dầy, bón trâu để thu hoạch cho mấy nhà 1 lúc mà, khu 2m2 là 2 cây đấy a ạ, cả vườn 10m2 giàn là 8 cây liền =)).

mt.tía tô

Nông dân thích trồng rau
Không còn anh ạ, để em về trong xóm xin xem tn, có thì hôm off e mang cho a nhé! Vườn nhiều quả vì em trồng dầy, bón trâu để thu hoạch cho mấy nhà 1 lúc mà, khu 2m2 là 2 cây đấy a ạ, cả vườn 10m2 giàn là 8 cây liền =)).
E có hạt đấy a drdudu . Hôm tới a có đi off ko, e mang đi