D.I.Y Tự Lắp Bộ Điều Khiển Tưới Tự Động, Điều Chỉnh Dễ Dàng Trong Nháy Mắt

Hoàng Phúc

Vùng ngoại ô...
Thế hôm nào rảnh cho đặt hàng 1 bộ nhé, có tích hợp được luôn camera vào không?

Xuanhoadk6

Nông dân thời @
Thế hôm nào rảnh cho đặt hàng 1 bộ nhé, có tích hợp được luôn camera vào không?
Hix. Bác cứ đùa e. Tích hợp camera xử lý ảnh thì pro quá.. e không dám nhận.. chỉ hẹn giờ và điều khiển bật tắt thôi bác ạ. Nếu có tích hợp thì tích hợp cảm biến mức nước để khi nào mực nước thấp quá thì tự động bổ sung hay cảm biến độ ẩm khi độ ẩm thấp quá thì điều khiển phun sương tạo độ ẩm mong muốn

Hoàng Phúc

Vùng ngoại ô...
Hix. Bác cứ đùa e. Tích hợp camera xử lý ảnh thì pro quá.. e không dám nhận.. chỉ hẹn giờ và điều khiển bật tắt thôi bác ạ. Nếu có tích hợp thì tích hợp cảm biến mức nước để khi nào mực nước thấp quá thì tự động bổ sung hay cảm biến độ ẩm khi độ ẩm thấp quá thì điều khiển phun sương tạo độ ẩm mong muốn
Nhưng điều khiển qua smartphone mà không thấy hình ảnh thì tưới vào cây bị úng thì mần răng bây chừ?

thamtucongly

Nông dân thời @
các bác cho cháu hỏi. Tiêu chuẩn nước, nhiệt độ, như thế nào thì mới có thể làm giá số lượng lớn được ạ. Cháu đang tập làm để kinh doanh mà nó toàn hỏng thôi. NÓ có mùi khó ngửi lắm ạ. chảu cảm ơn các bác ạ !

Hoàng Phúc

Vùng ngoại ô...

loccaloccoc

Nông dân thời @
Bác tinh tường thật. Nó ghi vậy là có ý chỉ bên Mát -, và bên Lửa (+) thôi, chứ lấy đâu ra điện DC 220V mà dùng, mà cũng không đấu ngay từ ngoài vào được. =))

Thực tế cấu tạo bên trong là nó có 1 biến áp 220V/12V, rồi qua mấy diot nắn thành DC12V cho relay, rồi qua 1 hệ ổn áp nữa lấy 7.5V cấp cho IC.

Nếu mình muốn dùng DC thì phải cạy vỏ ra, đấu lại trong đó mới dùng DC 12V được.

Thân.
Ko biết các bác còn chăm chỉ lên diễn đàn ko. E vớ đc như bắt được vàng.
Chẳng là e làm trang trại, cần bộ báo mất điện để phát máy ban đêm. E dùng 3 relay trung gian để gián tiếp đóng mở acquy 12v với còi. Mất 1 pha hay mất hết thì còi kêu. Nhưng còi kêu mãi thì hay bị hỏng. E muốn nó kêu 30s xong tự ngắt. E tìm hiểu đc cái timer hẹn giờ ngắt này nhưng chỗ e chỉ có mỗi loại 220vac. Mà acquy cấp còi thì 12vdc. Bác có cách nào hay ko chỉ em.
Mà cái timer này có điện nó mới chạy đếm ngược phải ko ạ

tl01

Long Jà - Yamakubi
Ko biết các bác còn chăm chỉ lên diễn đàn ko. E vớ đc như bắt được vàng.
Chẳng là e làm trang trại, cần bộ báo mất điện để phát máy ban đêm. E dùng 3 relay trung gian để gián tiếp đóng mở acquy 12v với còi. Mất 1 pha hay mất hết thì còi kêu. Nhưng còi kêu mãi thì hay bị hỏng. E muốn nó kêu 30s xong tự ngắt. E tìm hiểu đc cái timer hẹn giờ ngắt này nhưng chỗ e chỉ có mỗi loại 220vac. Mà acquy cấp còi thì 12vdc. Bác có cách nào hay ko chỉ em.
Mà cái timer này có điện nó mới chạy đếm ngược phải ko ạ
có loại xài pin và trên này có hướng dẫn móc nguồn 12v trong timer luôn thì phải, bác LH bác sâurau có tất cả thứ bác cần nhé.

binhan

Nông dân thời @
Hôm nay nghỉ tết mới mò vào đây. Có bác nào có bộ hẹn giờ ngon ngon chuyển quyền sử dụng cho tôi 1 bộ. Tưới đơn giản- ngày tưới 2 lần Sáng-chiều thôi. tôi ở Hà nội. Cảm ơn các bác