Thủy canh Thủy Canh Trên Giá Thể Mùn Dừa - Trích Từ Hydroponic Food Production

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT
sao ở sài gòn mùn dừa mắc thế chú @sảuau, chổ con mua 1 bao chỉ 15k thôi hay ở sài gòn bao loại lớn hả chú
Bao 40 lít lèn chặt đó bạn. 30k/bao là giá bán lẻ tại các tiệm cây cảnh ở trung tâm thành phố. Ngoại ô xa trung tâm 10km có 18k/bao, xa 20km giá chỉ còn 10k/bao.

Tbtrong

Nông dân thời @
Ủa mùn dừa này nó xử lý chưa chú, đem về là trồng dc lun hả?mùn dừa này có bao gồm xơ dừa k ta,bữa mua mấy bao thấy 2 thứ trộn lẫn vào nhau

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT
Ủa mùn dừa này nó xử lý chưa chú, đem về là trồng dc lun hả?mùn dừa này có bao gồm xơ dừa k ta,bữa mua mấy bao thấy 2 thứ trộn lẫn vào nhau
Chưa xử lý bạn phải tự ngâm/xả nhé. Mùn lẫn xơ mới tốt.

yukisakura

Tiếu ngạo giang hồ
Bao 40 lít lèn chặt đó bạn. 30k/bao là giá bán lẻ tại các tiệm cây cảnh ở trung tâm thành phố. Ngoại ô xa trung tâm 10km có 18k/bao, xa 20km giá chỉ còn 10k/bao.
Chú sâurau cho con xin đc chỗ xa 20km đi. Đang cần mua 200 bao.

viettuan

Nông dân thích trồng rau
Cảm ơn chú sâu nhiều nha. Để con đi vòng vòng kiếm chứ cũng có lần đi qua đó rồi mà có thấy khu vườn nào bán đâu.
từ sài gòn lên tây ninh vừa xuống dốc cầu An hạ ben phải luôn bạn thấy họ chất đống bao : gồm có mùn dừa, trấu hun, phân bò , phân gà khô co 2 3 người bán quanh khu vực đó

tuanntmc

Nông dân thích trồng rau
Bác saurau cho con hỏi chút
Hiện tại rau và cây nhà con trồng trong thùng xốp đã lên lá..giờ con mún trồng qua bên thủy canh dạng ống hồi lưu...trong rọ thủy canh con để sơ dừa thôi,ko có mùn dừa.. vậy trước khi nhổ cây từ đất chuyển sang rọ thì cần làm những gì ah..có cần phải cho chạy ddtc trong ống trước 1 ngày không ah...và những rọ để sơ dừa có cần phải ngâm qua nước trước không..con cám ơn bác Saurau..

nguyen thang

Nông dân thời @
Bây giờ mùn dừa ở vn đã thay đổi rồi, lí do không còn dừa để cung cấp đủ nữa nên chuyển qua bập dừa nước xay, mình phát hiện zụ này, quí vị mua nhầm cái loại này thì xả chát kỹ chút, ông này chát với có muối nữa.

cuongnguyen87

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Bác saurau cho con hỏi chút
Hiện tại rau và cây nhà con trồng trong thùng xốp đã lên lá..giờ con mún trồng qua bên thủy canh dạng ống hồi lưu...trong rọ thủy canh con để sơ dừa thôi,ko có mùn dừa.. vậy trước khi nhổ cây từ đất chuyển sang rọ thì cần làm những gì ah..có cần phải cho chạy ddtc trong ống trước 1 ngày không ah...và những rọ để sơ dừa có cần phải ngâm qua nước trước không..con cám ơn bác Saurau..
Cây chuyển từ thổ sang thủy, mình thường tưới đẫm nước sau đó nhổ cây lên rửa sạch đất cho vào rọ trồng rồi cho lên giàn thủy canh khoảng 1 tuần cây sẽ ra rễ mới thay thế cho rễ cũ. Còn sơ dừa có đủ ẩm hay phải bổ sung mùn dừa thì bác sâurau trả lời giúp, vì mình dùng sỏi nhẹ và perlite là chính