Trồng Dưa Lưới, Dưa Hấu Và Dưa Kim Nương.

papillon

Nông dân thích trồng rau
Chào bác Thịnh Bùi.

Hạt này Bác mua ở Big-C phải không ạ ?
Nếu như vậy thì em khuyên nên bỏ đi và qua đây mua hạt giống nhé. Tuy có đắt nhưng sắt ra miếng đó ạ.

http://knownyou.com.vn/Products/Store/tabid/62/CategoryID/10/language/vi-VN/Default.aspx
Bạn khuyên cũng có lý, nhưng mà lần đầu tiên trồng dưa thì dùng hạt đó để mua kinh nghiệm theo mình lại hay hơn hạt xịn đấy =)).

codai

Chậm 1 bước trả tiền phê phê
Thành viên BQT
Bạn khuyên cũng có lý, nhưng mà lần đầu tiên trồng dưa thì dùng hạt đó để mua kinh nghiệm theo mình lại hay hơn hạt xịn đấy =)).
Chính xác.

Thịnh Bùi

Nông dân thời @
e có thắc mắc chút là HN cũng gần với HP , cũng gần mùa lạnh rồi vẫn trồng dưa lưới đc à bác Thịnh Bùi ?
Đưa lưới hợp với thời tiết mát mà.[DOUBLEPOST=1413702292,1413701950][/DOUBLEPOST]
Vậy chị E mấy hạt Dưa lưới Melon- hình có lưới dưới cùng ý .
Em đang chuẩn bị trồng thí điểm xem loại đưa nào hợp khí hậu quê e mùa này. Bác cho e xin mấy hạt nhé. Cảm ơn bác trước nhA.

codai

Chậm 1 bước trả tiền phê phê
Thành viên BQT
Vâng. E trồng thí điểm. Nếu dc thì sẽ phổ biến cho bà con quê e. Vì quê e giờ là mùa phơi ải. Ruộng đồng bỏ hoang. Nhìn tiếc lắm.
Nếu trồng được thì quá tốt. Dưa lưới ưa mát nhưng cần cường độ ánh sáng cao. Đã gọi là mùa phơi ải sao còn nói là bỏ hoang, đừng tiếc bạn đất cũng cần nghỉ đấy.

Thịnh Bùi

Nông dân thời @
Nếu trồng được thì quá tốt. Dưa lưới ưa mát nhưng cần cường độ ánh sáng cao. Đã gọi là mùa phơi ải sao còn nói là bỏ hoang, đừng tiếc bạn đất cũng cần nghỉ đấy.
Bác nói rất đúng. Nhưng nghe trên tivi nói. Miền nam một năm canh tác 4 vụ lúa. 2 chính và 2 phụ. Nhưng ở quê e thì chỉ trồng 2 vụ thôi. Vụ phụ k làm gì. Nông dân cũng đành để ruộng hoang. Phí đất-nông nhàn. Dân nghèo. BUỒN...

yukisakura

Tiếu ngạo giang hồ
Bác nói rất đúng. Nhưng nghe trên tivi nói. Miền nam một năm canh tác 4 vụ lúa. 2 chính và 2 phụ. Nhưng ở quê e thì chỉ trồng 2 vụ thôi. Vụ phụ k làm gì. Nông dân cũng đành để ruộng hoang. Phí đất-nông nhàn. Dân nghèo. BUỒN...
Bác cỏ có lý của bác cỏ, đó có thể là kiến thức của bác 30 năm về trước. Nhưng mình thích không đi theo lối mòn. Bạn thử đi bạn. Biết đâu bạn vượt qua giới hạn đó thì sao :wink: