Trồng Dưa Lưới, Dưa Hấu Và Dưa Kim Nương.

kilo183

Nông dân thời @
Cái này mình cũng hay bị ở những cây thiếu nắng . Hoa đực và cái đều bị vàng trc khi nở. Có thể còn 1 nguyên nhân nữa là do nóng quá , bạn trồng ngoài trời hay nhà kính
Em trồng thuỷ canh dưới mái tôn cao khoảng 3m, 3 bên có anh nắng chiếu vào :). Cây vẫn đậu trái nhưng cũng có nhiều hoa cái bị vàng, hoa đực thường không bị.

Chắc có lẽ do nguyên nhân anh nói và cũng không có cách khắc phục.

Em cám ơn anh hientroc nhé.

Chỉnh sửa cuối:

dotuan

Nông dân thời @
bác nào cho em xin ý kiến nên trồng giống dưa nào chu phấn, kim huy, kim cô nương, chu ái ... em ở Lai Châu. em chân thành cám ơn ae diễn đàn

TNTVN

Sống chậm!
Dưa Mèo đi dotuan! Kkk. Nói vui vậy chứ nếu trồng để ăn thì loại nào cũng ngon. Than Uyên nắng nhiều trồng dưa tốt lắm. Chỉ cần trồng sao không bị thiếu nước và phân là ok. Trưa có khi còn cần phải che cũng nên. Tháng sau mình lên Lai Châu. Nhắn đt có gì mình xuống Than Uyên giao lưu chút nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Lê Minh Nguyệt

Nông dân thời @
e mới gia nhập diễn đàn, ăn dưa lưới ngon quá nên e cũng muốn học hỏi kinh nghiệm cách trồng, e ở Bắc Ninh không biết khí hậu có phù hợp để trồng dưa lưới không ạ, các bác chỉ giáo giúp e nhé.

chuottrang

Nông dân thích trồng rau
Bạn trồng luôn bây giờ vẫn kịp có dưa ăn đó.
e mới gia nhập diễn đàn, ăn dưa lưới ngon quá nên e cũng muốn học hỏi kinh nghiệm cách trồng, e ở Bắc Ninh không biết khí hậu có phù hợp để trồng dưa lưới không ạ, các bác chỉ giáo giúp e nhé.
Ban

Doanhang

Nông dân sân thượng

Nhà mình cũng đang trồng dưa lê và dưa lưới trong thùng xốp, các bạn cho mình hỏi dưa nhà mình đang ra hoa thì bón loại phân gì nếu không có dung dịch thủy canh. Liều lượng bón ra sao, chỗ mình người ta hay bón phân ba màu cho rau ăn trái, m dùng cho dưa lê, dưa lưới đc k. Cảm ơn các bạn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối: