VRX BH Trồng Hoa Đón Tết Âm Lịch "hội Vrx Biên Hòa"

sv.dung

Nông dân thời @
Thật tình mà nói mình cũng bỏ nghề lâu lắm rùi nhưng cứ mỗi lần ngần Tết là mình cứ thấy trong lòng rộn ràng, muốn làm cái gì đó cho nó có khí thế Tết chút xíu.
** Mình vào chủ đề chính luôn nha. Câu văn hơi lủng củng mong AE thông cảm
- Hiện tại mình đã chuẩn bị hết tất cả đồ chơi hết rùi: đầu nhỏ giọt, sơ dừa, vỏ đậu phộng và bồn chứa nước 5.000 lít. nói chung là đầy dủ k thiếu thứ gì hết
- Cái quan trọng nhất đối với mình là chỗ trồng và người coi thui, hệ thống tưới thì đã tự động hết
- giờ mình cần là diện tích dất khoảng 100 m vuông số cây trồng đón tết này là dự định 50 cây hoa (Hướng Dương màu đỏ) ACE nào có sân thượng càng tốt. nếu đông người ủng hộ và diện tích rộng mình thêm khoảng 200 cây dưa "Kim Cô Nương" hi....hi...:whistling:
Ghi chú:

- Chương trình mang tính chất vui là chính không mang nặng về ý nghĩa tiền bạc hi vọng rằng các ACE VRX Biên Hòa tham gia nhiệt tình cho sum tụ đón tết:Cute Smiley7:

sv.dung

Nông dân thời @
Ace biên hòa đâu hết rùi, ae cho ý kiến nha. Nếu k có ý ji hêt là game over nha.
[DOUBLEPOST=1445956434][/DOUBLEPOST]Canhconho đã ghé sao chị k có ý kiến vậy.

canhconho

Nông dân nửa mùa
Thành viên BQT
Ace biên hòa đâu hết rùi, ae cho ý kiến nha. Nếu k có ý ji hêt là game over nha.
[DOUBLEPOST=1445956434][/DOUBLEPOST]Canhconho đã ghé sao chị k có ý kiến vậy.
Mình vẫn chưa hiểu hết ý của bạn nên không đưa ý kiến gì. Nếu bây giờ mình tham gia, có phải là mình đem cây về nhà mình trồng, đúng không, hay phải đến khu vực của bạn để trồng.....????

mai nguyen

Nông dân thích trồng rau
Mình cũng có ý kiến giống chị canhconho , bạn sv.dung nói cụ thể hơn. Theo mình nghĩ bạn muốn thành viên vrx BH trồng hộ bạn 50 hoa và 200 dưa ? wow nếu vậy mình thấy không khả thi lắm. Vì:
1. Bạn nói đủ đồ chơi ( theo bạn trồng cho vui nhưng... tìm hiểu hướng ánh nắng, lắp đặt thiết bị, tiêu hao điện nước....)
2. Cái quan trọng của bạn ( địa điểm trồng lý tưởng, người trông coi vườn " tạm gọi vậy ha" - cá nhân mình khó thực hiện vì trong diễn đàn đa số là nhu cầu trồng rau gia đình không chuyên về từng lĩnh vực hoa hay dưa, nếu nhận trồng hoa khi hoa nở trước hoặc sau Tết, dưa KCN thụ phấn đạt kết quả như ý không ,quá trình sinh trưởng, chăm bón ntn?.....nhiều nhiều thứ cần tìm hiểu; Và đa số ace đều là người đi làm cả chăm sóc một số lượng lớn như vậy e là ..."hỏng nổi". Hay chia nhỏ ra từng hộ gia đình - có bạn trồng dưa có bạn trồng Hướng Dương.
3.
Cái bạn cần thì ace ở đây cũng cần để trồng rau đủ dùng trong gia đình cho xanh sạch ngon và trồng cây gì mình thích
Trên đây là đôi dòng tâm sự lẫn góp ý .

Mong hội viên BH mình ngày càng phát triển vì sự nghiệp trồng rau gia đình ( cực, mệt mà vui)

sv.dung

Nông dân thời @
Mình cũng có ý kiến giống chị canhconho , bạn sv.dung nói cụ thể hơn. Theo mình nghĩ bạn muốn thành viên vrx BH trồng hộ bạn 50 hoa và 200 dưa ? wow nếu vậy mình thấy không khả thi lắm. Vì:
1. Bạn nói đủ đồ chơi ( theo bạn trồng cho vui nhưng... tìm hiểu hướng ánh nắng, lắp đặt thiết bị, tiêu hao điện nước....)
2. Cái quan trọng của bạn ( địa điểm trồng lý tưởng, người trông coi vườn " tạm gọi vậy ha" - cá nhân mình khó thực hiện vì trong diễn đàn đa số là nhu cầu trồng rau gia đình không chuyên về từng lĩnh vực hoa hay dưa, nếu nhận trồng hoa khi hoa nở trước hoặc sau Tết, dưa KCN thụ phấn đạt kết quả như ý không ,quá trình sinh trưởng, chăm bón ntn?.....nhiều nhiều thứ cần tìm hiểu; Và đa số ace đều là người đi làm cả chăm sóc một số lượng lớn như vậy e là ..."hỏng nổi". Hay chia nhỏ ra từng hộ gia đình - có bạn trồng dưa có bạn trồng Hướng Dương.
3.
Cái bạn cần thì ace ở đây cũng cần để trồng rau đủ dùng trong gia đình cho xanh sạch ngon và trồng cây gì mình thích
Trên đây là đôi dòng tâm sự lẫn góp ý .

Mong hội viên BH mình ngày càng phát triển vì sự nghiệp trồng rau gia đình ( cực, mệt mà vui)
Đôi dòng tâm sự để ace biên hòa hiểu mình hơn ha:
Thứ nhất mình đã nói đây chỉ là cuộc vui thui, cái ji mình cũng đã bỏ ra hết rui chỉ cần chỗ để trồng thui và người coi khỏi bị mất đồ.
Thứ hai mình tổ chức cái này ra chỉ vui thui chứ thật tình mà nói để mà chồng đúng dịp mình chỉ giám đảm bảo là 70% thui còn lại là thời tiết và dịch bệnh
Thứ ba là mình cũng có công việc làm hàng ngày nữa nếu ae biên hòa đồng lòng thì kiếm chỗ trồng chơi và tạo chỗ vườn mình thành CLB. Nếu có trồng thì mình là người chủ sị từ đầu đến cuối từ phân, tro, sơ dừa nói chung tất cả là mình làm hết mình chỉ muốn tao sân chơi thui, còn như chị nói là mỗi người đôi ba cây hay là trồng jum ji đó chắc mình nghĩ cũng k cần phải như vậy đau