Thổ canh Trồng Khoai Tây Tại Nhà 'dễ Như Ăn Kẹo'

TTMHanoi

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Chị namhai1995: vì rất thích khoai tây nên em cũng đã có lần thử để khoai tây làm giống, có lần thì lên được mầm, lần thì bị thối. Có mầm rồi em đem trồng thử cũng hỏng, không biết em sai ở đâu. Lần này Pap có chỗ mua giống, tốt quá rồi, em thử trồng tử tế xem thế nào.

papillon

Nông dân thích trồng rau
Chị namhai1995: vì rất thích khoai tây nên em cũng đã có lần thử để khoai tây làm giống, có lần thì lên được mầm, lần thì bị thối. Có mầm rồi em đem trồng thử cũng hỏng, không biết em sai ở đâu. Lần này Pap có chỗ mua giống, tốt quá rồi, em thử trồng tử tế xem thế nào.
Chị lấy 30 củ là của riêng chị hay lấy cả cho BNT đấy nhỉ ?

namhai1995

Nông dân thích trồng rau
Hình như loại này phải trồng bằng đất pha cát TTMHanoi

TTMHanoi

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
Chị lấy 30 củ là của riêng chị hay lấy cả cho BNT đấy nhỉ ?
Chị lấy cho chị đó mà Pap, chị chưa biết Bà Nội Tép lấy chừng nào em ạ.
[DOUBLEPOST=1417493372][/DOUBLEPOST]
Hình như loại này phải trồng bằng đất pha cát TTMHanoi
Em thấy về lí thuyết là thế, nhưng các bạn Tây thì toàn trồng bằng giá thể thôi chứ lấy đâu ra đất pha cát chị. Em nghĩ là trồng bằng đất tơi xốp là được chị à. Mà cứ thử 1 lần, được nhiều ăn nhiều, được ít ăn ít, kiểu gì chả được ăn khoai tây nhà trồng chị nhỉ =))

TTMHanoi

Nông dân thứ thiệt
Thành viên BQT
E thì chôn sống củ khoai tây lun. Vài hôm sau mầm sẽ chồi lên khỏi giá thể và vươn lên cao. E chôn đại củ khoai tây xuống không cần biết mặt nào hướng lên trên =))
Ka ka, thế này mới gọi là siêu nhân nè:wink: