Thổ canh Trồng Khoai Tây Tại Nhà 'dễ Như Ăn Kẹo'

DongVan50

Nông dân thích trồng rau
đúng rồi ...mình trồng"""" tưới nhỏ giọt pha độ 800-900 ppm .giá thể trồng gồm đất xốp 50% trấu20%mùn dừa+than trấu 30%quan trọng là giá thể trồng sao cho tơi xốp củ mới to+ nhiều... .nhất là mấy loại phân hửu cơ đả ủ lâu ngày, ,,lúc cây lên cao kéo bao lên theo cho giá thể trồng vào tiếp chừa lại 1/3 thân cây ở trên đếnlúc cây có hoa thì mình nhỏ giọt d dtc ra hoa...nồng độ 700-800 ppm (vì mình bón thêm phân hửu cơ dynamic +npk) ...chúc các Bạn trồng khoai thật tốt nha.....

phuongad

Nông dân thích trồng rau
Bác Đông ơi, giống KT của bác là giống gì vậy, có thể share cho ae xì gòn được không

DongVan50

Nông dân thích trồng rau
Được thui để Đông hỏi lại giá cả nha còn tên mấy em cho biết sau....thân
[DOUBLEPOST=1417785844][/DOUBLEPOST]thường có hai loại thông dụng là loại vỏ vàng và vỏ hồng

vanhoame

Nông dân thích trồng rau
Được thui để Đông hỏi lại giá cả nha còn tên mấy em cho biết sau....thân
Bác đồng ơi .vanhoame sợ dâu tây lắm .nhưng khoai tây thì đăng ký 10em ( nói nhỏ , bác có thích trồng mác mật với cây cà ry không vậy?)

DongVan50

Nông dân thích trồng rau
Vanhoame ơi gởi khoai giống cho Bạn ,nhận ở nhà xe Phương trang nha vì nhà xe này có 6 chổ để giao hàng ở TP ..cho Đông biết địa chỉ (nói riêng tí nha ""cây gì lạ là trồng tấc cảm ơn V trước nha hôm nào gởi cho cherry tồ...""")

vanhoame

Nông dân thích trồng rau
Vanhoame ơi gởi khoai giống cho Bạn ,nhận ở nhà xe Phương trang nha vì nhà xe này có 6 chổ để giao hàng ở TP ..cho Đông biết địa chỉ (nói riêng tí nha ""cây gì lạ là trồng tấc cảm ơn V trước nha hôm nào gởi cho cherry tồ...""")
cây lá đắng

lotus.thuha

Nông dân thích trồng rau
Mọi người trồng khoai tây đến đâu rồi ạ , cả nhà úp lên cho em học hỏi với :Cute Smiley75: