Trồng rau mùa dịch

TrinhCAHA

Nông dân thích trồng rau
Trồng rau mùa dịch
Vấn đề rau cỏ mùa dịch rất ư khó khăn, giá cả leo thang, chợ cổ truyền đóng cửa, mua online nhiều lúc hàng k như ý, siêu thị thì sợ lây nhiễm nên em tính tự canh. Nhà em hiện đang ở k có bất cứ k gian nào (chỗ để và ánh sáng) để trồng cây, thời gian thì gấp gáp, nhà lại bé. Ngoài làm giá, trồng rau mầm, Giải pháp nào để có rau số lượng lớn bây giờ các bác? Em ở hải phòng, các bác có biết địa chỉ ship bịch nấm nào chỉ em với. Các bác có kinh nghiệm j trong tình huống này chỉ em với. Em cám ơn các bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

loveballad

Nông dân thích trồng rau
dễ mà bác , thường thì mỗi khu vực có group chợ riêng mà , cần gì cứ lên fb mà đặt thôi , đồ ăn mang đến nhà lo gì

TrinhCAHA

Nông dân thích trồng rau
dễ mà bác , thường thì mỗi khu vực có group chợ riêng mà , cần gì cứ lên fb mà đặt thôi , đồ ăn mang đến nhà lo gì
Hihi. Hiện nhà mình chưa thuộc diện cách ly. Bình thường có thể gọi online nhưng nếu lại vào tình trạng cách ly xóm như trước đây quả thực sinh hoạt khó khăn. Thực phẩm khô dễ trữ, còn rau xanh thì khó, mà rau lại có ý nghĩa trong bổ sung đề kháng (hoa quả khó hơn). Mình muốn chuẩn bị sẵn 1 số loại rau dễ làm nhất có thể để cung cấp miễn phí cho 1 số đối tượng thuộc khu vực nhà mình. Khu nhà mình có 1 số đặc điểm là k khách sạn, k nhà nghỉ. Chỉ có Nhà trọ luôn kín vì sinh viên y k nghỉ mà phải học để bổ sung cho lực lượng tuyến đầu. Chưa kể lực lượng cán bộ túc trực cắm chốt mà có rất nhiều các bác lớn tuổi. Riêng nhà mình có 20 sv trọ, 1 bác sỹ thuê. Mình muốn làm chút gì đó cho họ.

Chỉnh sửa cuối: