D.I.Y Tưới Thủy Canh Siêu Tiết Kiệm

sâurau

Lão nông thời @. ĐT O908201001.
Thành viên BQT
Cũng như ta ăn cơm và uống nước, cây ăn phân và hút nước. Ddtc là phân tan trong nước nên cây ăn và uống đồng thời, điều này giúp bạn tiết kiệm thời gian chăm sóc cây vì 2 động tác bón phân và tưới nước đc gom lại thành 1 động tác. Sau một tháng thử nghiệm với vườn 1 m2 tớ thu hoạch khá nhiều rau và sử dụng rất ít ddtc nên hôm nay xin chia sẻ cùng các bạn bằng bài viết này (tiêu mục viết trước cho khỏi quên, chi tiết sau nhé)
1.Chậu tiết kiệm nước:

2.Làm ddtc giàu oxy trong 30 giây:
Cùng bộ với bồn cầu có cái vòi rửa chỗ "ấy", bạn bấm cò nó chẻ dòng nước thành nhiều tia nhỏ phun ra không khí. Trước khi tới nơi cần đến các tia nước này cuốn theo oxy. Bởi vậy nước tưới nên lấy từ vòi phun này. Để đầy xô 4-5 lít bạn chỉ cần 30 giây. Chút dd ABC cốt bạn lường vô xô lập tức xịt nước cạnh xô thì chúng không kịp kết tủa, dòng xoáy sẽ hòa tan. Nồng độ dd tưới =500ppm dd+ppm của nước máy.
3.Kiểm soát liều lượng tưới.
4.Cho cây ăn uống điều độ tốt hơn no dồn đói góp.
5.Lời khuyên: thực hành và phản biện.
(Còn tiếp).

Chỉnh sửa cuối:

NPH115

Vui điền viên thời @
Cháu chưa hiểu lắm. Nước máy để xịt qua vòi thì ok. Nhưng làm thế nào để có nc ddtc tưới qua vòi được ạ?????:Big Grin:.

phuongluc

Nông dân thời @
Cũng như ta ăn cơm và uống nước, cây ăn phân và hút nước. Ddtc là phân tan trong nước nên cây ăn và uống đồng thời, điều này giúp bạn tiết kiệm thời gian chăm sóc cây vì 2 động tác bón phân và tưới nước đc gom lại thành 1 động tác. Sau một tháng thử nghiệm với vườn 1 m2 tớ thu hoạch khá nhiều rau và sử dụng rất ít ddtc nên hôm nay xin chia sẻ cùng các bạn bằng bài viết này (tiêu mục viết trước cho khỏi quên, chi tiết sau nhé)
1.Chậu tiết kiệm nước:

2.Làm ddtc giàu oxy trong 30 giây:
Cùng bộ với bồn cầu có cái vòi rửa chỗ "ấy", bạn bấm cò nó chẻ dòng nước thành nhiều tia nhỏ phun ra không khí. Trước khi tới nơi cần đến các tia nước này cuốn theo oxy. Bởi vậy nước tưới nên lấy từ vòi phun này. Để đầy xô 4-5 lít bạn chỉ cần 30 giây. Chút dd ABC cốt bạn lường vô xô lập tức xịt nước cạnh xô thì chúng không kịp kết tủa, dòng xoáy sẽ hòa tan. Nồng độ dd tưới =500ppm dd+ppm của nước máy.
3.Kiểm soát liều lượng tưới.
4.Cho cây ăn uống điều độ tốt hơn no dồn đói góp.
5.Lời khuyên: thực hành và phản biện.
(Còn tiếp).
Hôm nào bác thiết kế dùm con vườn 5m2 nha báx Sâu, cháu ở Q8. Cám ơn bác Sâu

Tuy Tran

Nông dân thời @
Bác @saurau còn viết tiếp chuỗi bài này không cho con xin tham khảo với ạ. Con cám ơn