VRX HN Vườn Rau Của Trần Tiến

TranTien

Nông dân thích trồng rau
Nhờ cuongnguyen mình đã tập tành pha đtc và đã được 2 loại cốt A và B của rau ăn lá.

Mình ko biết có đạt yêu câu ko nhưng cũng thử lấy mỗi loại 7,5ml pha với nước rồi đo thử thì được thế này.

cuongnguyen87

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Nhờ cuongnguyen mình đã tập tành pha đtc và đã được 2 loại cốt A và B của rau ăn lá.

Mình ko biết có đạt yêu câu ko nhưng cũng thử lấy mỗi loại 7,5ml pha với nước rồi đo thử thì được thế này.
Anh pha bao nhiêu nước vậy, bút đo có số x10 nho nhỏ ở cuối đây anh, nồng độ là 4820ppm, để pha ddtc cho tiện anh mua chai nước muối sinh lý (5k) có vạch chia 50ml pha vào thùng dd bự nó mới nhanh

vodanh04

Nông dân trên nóc nhà
Thành viên BQT

Bạn xem cách xoay hình trước khi up lên để hình không bị lộn ngược và xoay ngang các kiểu tại đây nhé http://vuonrauxanh.com/threads/hinh-xoay-ngang-de-nhu-an-keo.2004/

TranTien

Nông dân thích trồng rau
Các bác cho em hỏi về nồng độ ppm cho cây xu hào tím và thường là bao nhiêu và dùng loại ddtc cho rau ăn lá hay ddtc của quả ạ.