Vườn rau @ Vườn Sân Thượng Nhà Bè

namtran

Nông dân thời @
Góp vui Diễn Đàn, đăng ae , Cô, Bác xem góp ý để mình có 1 sân thượng tốt hơn, chúc Diễn Đàn sức khỏe
Sài Gòn mấy tuần trước mưa bảo mình tưởng đi theo ông bà tất cả, qua bảo chăm sóc hơn con đẻ hôm này thấy cũng tạm ổn và ra hoa , trái.
Hình ảnh chụp cũng vài ngày trước theo dự kiến ngày mai mình thu hoặc dưa leo

namtran

Nông dân thời @
Dưa leo trồng có phải ngắt ngọn để kích nhánh không bác?
Mình trồng thấy cây có 4-6 lá là có nhánh ko cần ngắt , của mình ngắt ngọn từ lá thứ 10-12 để nuôi nhánh cho trái à bạn.

vodanh04

Nông dân trên nóc nhà
Thành viên BQT
Chúc mừng bạn có một vườn rau xanh tốt.

PS: Đầu tư luôn hệ kệ kê thùng luôn đi bạn -> giữ sàn khô ráo, sạch đẹp.

namtran

Nông dân thời @
Chúc mừng bạn có một vườn rau xanh tốt.

PS: Đầu tư luôn hệ kệ kê thùng luôn đi bạn -> giữ sàn khô ráo, sạch đẹp.
Xong đợt này cũng dự định làm cho sạch sẽ nè bạn nhưng chưa biết làm thế nào hjhj
[DOUBLEPOST=1544146610,1544146299][/DOUBLEPOST]Sáng nay tranh thủ làm vài tấm cho nóng chúc ae Diễn Đàn sức khỏe

vodanh04

Nông dân trên nóc nhà
Thành viên BQT
Xong đợt này cũng dự định làm cho sạch sẽ nè bạn nhưng chưa biết làm thế nào hjhj
Bạn mua ống tráng kẽm về hàn cái kệ kê thùng như trong hình thứ hai ở topic này Hỏi - Đáp - Trồng Bi Chung Với Khổ Qua | Vườn rau xanh - Cộng đồng làm vườn cho người Việt

Nếu không tự làm được thì bạn có thể liên lạc với chủ nhân của cái kệ đó: số đt, địa chỉ có luôn trong bài viết đó bạn.

DMD

Nông dân thích trồng rau
Bạn mua 2 cây sắt hộp tráng kẽm 30x60 gát lên viên gạch rồi để thùng trồng lên cho sàn khô ráo không bị thấm nước.