Vườn rau @ Vườn Thổ, Thuỷ, Khí , Ngồi....canh Của Huỳnh Khùng

Huỳnh Khùng

Nông dân thích trồng rau
Tình hình em mới dọn cái thổ canh qua 1 bên...để lấy mặt bằng cho hệ khí canh....có bác nào có ý tưởng vườn rau em nên trồng gì để vừa có rau ăn hằng ngày, vừa làm cảnh cho đẹp không ạ.....vì em đang trồng trân châu cu ba bên bộ môn thuỷ sinh, nên yêu cái đẹp là nhìu hơn cái ăn các bác ạ
Dự kiến em trồng :

-1 khay dưới đất là 1 loại rau sống thổ canh tầm 10 khay
- thuỷ canh thì tỉnh thì vẫ trồng cung cấp cho các anh em chơi bên thuỷ sinh và bán cạn
- khí canh em định trồng 300 hốc cho cải xanh rau muống xà lách các loại rau thường nhà ăn
- dàn thì em định tìm giống bí ngô mini như bác cuongnguyen87 trồng để đẹp và có đột bí xào thịt bò nhậu....hehehehe cả nhà gốp ý giúp em cái ạ

Huỳnh Khùng

Nông dân thích trồng rau
Update..khi đi SN VRX về..hệ thống chuẩn bị chạy
Hệ khí canh bơm chạy nhỏ giọt 6 phút chạy -40 nghĩ...lượng nước thừa chạy qua hệ thủy canh ..thành hồi lưu về bồn chứa....hệ thủy canh tỉnh trồng TCCB, bên dưới em nuôi cá trê...time đóng ngắt van điện từ tưới cho hệ này khi dư thì nước sẽ chạỵ xuống hệ thổ canh ...em làm luôn cái máy sản xuất dinh dưởng cho cây bằng phân gà và trùn quế ạ cái này mà chạy ok thì em sẽ đở tốn tiền cho vụ mua phân
Cả nhà xem gốp ý em nhé

Chỉnh sửa cuối:

Huỳnh Khùng

Nông dân thích trồng rau
Ngưỡng mộ vườn nhà bác quá...em thích nhất cái chuồng gà.:inlove:
máy sản xuất phân hữu cơ vô tận á
[DOUBLEPOST=1498568908,1498568308][/DOUBLEPOST]
Chỉ mấy em gà là sáng trưng thôi, còn rau nhà em chụp thiếu sáng nó cứ mec mec không có sức sống huynhlang ơi!
Em chưa tập trung trồng chị,đang lo cái hệ thống...đúi gần chết nè chị ơi

Huỳnh Khùng

Nông dân thích trồng rau
Mưa với gió...chả đâu vào đâu...up lên để xem mấy mấy tháng xây xong cái hồ....kkkk

Hệ AP thần thánh cho cây mồng tơi

Langkawi

Nông dân thích trồng rau
Thành viên BQT
Góp ý thẳng thắn, chủ vườn đừng buồn: cái bể nuôi cá này chất lượng thiết kế và tay nghề thợ cần xem lại, khả năng thấm ra tường bên phải (lát gạch men) là cao, khả năng thấm luồn qua đáy tường mới xây bên trái cũng không thấp, khả năng tường gạch mới xây bên trái bị bung khi chứa nước là hoàn toàn có thể do tường quá mảnh và chân tường không được ngàm chặt vô đâu cả. Hoặc chủ vườn "giận cá đá một phát" thì tường có thể đổ nhào ngay.